09DKB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

09DKB

Kinh doanh Bất động sản khóa 2009

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Welcome to you!
»»--09DKB.forumvi.net--««
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 09DKB
Khóa 6 Trường Đại Học Tài Chính - Marketing !!!
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ!

» Nếu đã có tài khoản, đăng nhập tại đây:«

» Chưa có tài khoản? Nhấn vào đây để đăng ký «

Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
trantrinhthuytrang
trantrinhthuytrang
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3
Nữ
Tổng số bài gửi69
EQ0
Birthday29/06/1991

Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế... Vide
Bài gửiTiêu đề: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Sat Apr 09, 2011 6:17 pm

Tôi đang làm gì cuộc đời của mình...mỗi kiếp người chỉ được sống 1 lần và tôi phải có trách nhiệm với nó...tôi không sống cho tôi...tôi phải sống cho rất nhiều người...có đôi khi tôi tự nhủ "tại sao lại phải sống theo nét mặt của người khác..." thế nhưng tôi đâu thể tách mình khỏi xã hội...tôi không biết mình đang làm đúng hay sai? Tại sao lại như thế này? Tôi có thể giúp người khác giải quyết rất nhiều khó khăn họ gặp phải...vậy tại sao tôi lại thất bất lực trước khó khăn của bản thân mình...có đôi lúc muốn đi thật xa...một mình...để không là cái tôi bế tắc...nhưng công việc lại là động lực khiến tôi ngồi xuống...suy nghĩ...quên khó khăn... và làm việc...để rồi lại thấy bế tắc khi hết công việc...mà việc thật sự cần giải quyết là cái gút trong chính bản thân mình...Ta đã làm chi đời ta?...Tôi muốn khóc...nhưng nước mắt không thể rơi...bởi nếu người khác làm tôi đau tôi sẽ khóc, thế nhưng...lúc này, trong cuộc đời này...chính tôi đang cột cuộc sống của mình lại...ai đã làm tôi đau...tôi giờ đây...viết những dòng chữ này...với hàng ngàn cảm xúc không tên...

nganbinh4747
nganbinh4747
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1
Nữ
Tổng số bài gửi22
EQ1
Birthday26/07/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Sat Apr 09, 2011 6:40 pm

du lịch đi!khi nào cảm thấy ổn thì về giải quyết đống công việc kia! uk??? farao
"sống vì mình đã được quyền sống ở trên đời
sống vì có biết bao người muốn sống mà không được sống!
và sống cho ra sống giữa muôn người không biết sống..."

Benzema
Benzema
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
Nam
Tổng số bài gửi114
EQ0
Birthday10/02/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Sat Apr 09, 2011 6:54 pm

Những đứa trẻ, đang lớn. Cần một quá trình, để lớn. Khi về già, hối tiếc tuổi trẻ hồn nhiên ngây thơ.

El Nino
El Nino
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2
Nam
Tổng số bài gửi46
EQ0

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Mon Apr 11, 2011 3:26 pm

Trouble is the path of your life, and if you do not share it,you do not give the person who loves you enough chance to love you enough. ( D.S 1917 )
Khó khăn là một phần của cuộc sống này, và nếu chúng ta có thể tự mình giải quyết hết những khó khăn ấy, thì thế giới này sẽ có bạn mà không có tôi, không có bạn của bạn, không có 09dkb, không có chúng ta, không có cộng đồng, không có xã hội và sẽ chẳng cần cái gọi là thế giới nữa.Sẽ chẳng có cái gọi là bác sĩ nếu không có bệnh nhân, và sẽ không có cái gọi là sẻ chia, giúp sức, là bằng hữu sớt chia buồn vui , là vượt qua ,vươn lên trong cuộc sống, là trưởng thành ,hoàn thiện và thành công nếu không có khó khăn , thử thách. Bạn có thể chỉ tôi hướng Nam nếu bạn chưa biết Đông,Tây và Bắc ? Nhưng tôi biết phía trước bạn là hướng mặt trời lên, vì sau lưng bạn là nơi mặt trời lặn.Tôi thấy khó khăn,dưới chân bạn, và tôi thấy , nụ cười, trên gương mặt bạn, rạng rỡ.
'' ví thử đường đời bằng phẳng cả.anh hùng hào kiệt có hơn ai.''
phải không bạn?

trantrinhthuytrang
trantrinhthuytrang
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3
Nữ
Tổng số bài gửi69
EQ0
Birthday29/06/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Tue Apr 12, 2011 4:31 pm

Bối rối nghĩ ra thấy mình còn trẻ con quá...ngại với các bạn ghê! hihi. Cảm ơn những lời động viên của các bạn, thật giờ không biết nói gì để tỏ hết sự cảm động nữa....híc...ngôn ngữ của mình mà cũng dụng không được nữa...hi. YÊU LỚP MÌNH NHIỀU QUÁ! Smile

nguyet_cute
nguyet_cute
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi272
EQ3
Birthday28/11/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Tue Apr 12, 2011 11:48 pm

1. Làm cho nhiều người vui mà riêng mình buồn hay làm cho nhiều người buồn và riêng mình vui đều là ích kỷ. Hãy làm cho chúng ta đều vui!
2. Nếu như không thể giải quyết, cũng không thể chấp nhận những khó khăn. Hãy học cách phớt lờ. Dù đó không phải là cách tốt trong thời gian dài nhưng ít ra sẽ giúp mình bớt đau đầu khi phải giải quyết quá nhiều thứ cùng lúc.
3/ Nếu như mình đã tự gút thì mình cũng là người duy nhất có thể gỡ, có vẻ như rắc rối này liên quan đến quan niệm về đúng, sai, phải, trái. Cái này không ai giúp mình được cả. Nếu cả thế giới nói trái mà duy có mình nói phải thì nó vẫn cứ là phải. Thay vì cứ ngồi nghĩ đúng sai, hãy chọn cho mình một hướng và thực hiện, lúc đó, mình sẽ nhận ra đúng sai phải trái dễ hơn
4/ Chính bạn và tôi đang cột cuộc sống của cá nhân mình lại. Tôi đang cố gắng bước những bước cuối để thoát khỏi nó. Tôi làm được, bạn cũng sẽ làm được. Cố lên! Fight for the bad feeling!

hoang_thuy
hoang_thuy
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3
Nữ
Tổng số bài gửi64
EQ1
Birthday28/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Wed Apr 13, 2011 4:44 pm

" Tại sao mình fai để ý đến nét mặt mọi người"
Lúc trước, Th ko dám nói chuyện với ai hết vì sợ họ sẽ ko đáp lại câu hỏi của Th, vì vậy, Th ko có bạn.
Mỗi người là 1 phần của xã hội, góp phần tạo nên xã hội đó. " Chiếc máy điều hòa được đặt vào phòng, nó có thể thay đổi nhiệt độ căn phòng hay chính nhiệt độ căn phòng sẽ làm máy bị hư " câu trả lời này dành riêng cho Tr nha!
Đúng - sai chỉ là tương đối.
" Khi đứng trước việc lựa chọn, hãy quyết định, và khi quyết định rồi đừng quay đầu lại mà hãy nỗ lực để chứng minh lựa chọn của mình là đúng."
chúc người bạn đáng mến thành công trong mọi việc! Very Happy Smile

lemontree_9109x
lemontree_9109x
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp 4
Nam
Tổng số bài gửi104
EQ1
Birthday09/10/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Wed Apr 13, 2011 5:45 pm

Câu cuối của Thùy giống như câu: Khi chưa yêu thì suy đoán, do dự, nhưng khi đã yêu rồi thì đừng có suy nghĩ, hay đắn đo việc mình làm như thế là đúng hay sai.

Về Trang, Trí thấy Trang là người mạnh mẽ, chắc giờ cảm giác buồn đó đã hết rồi ha Smile

P/S: Khi buồn thì lấy cv ra làm động lực, cũng như mình đang giải trí. Nhưng đừng như ai kia, ôm hết việc vào rồi tự mình làm hết, để rồi ngta nhận xét thì kêu có làm gì đâu mà nhận xét này nọ. Điều đó không làm ai vui cả. Everything has its two sides.

trantrinhthuytrang
trantrinhthuytrang
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3
Nữ
Tổng số bài gửi69
EQ0
Birthday29/06/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Fri Apr 15, 2011 4:22 pm

Smile các bạn lớp mình suy nghĩ chín chắn ghê. hi. Có lẽ là mỗi người trong chúng ta đều có những tình huống tương tự xảy ra và các bạn đã vượt qua nó bằng suy nghĩ hoặc hành động và bây giờ bạn đã giúp tôi vượt qua nó! Hi. Học thầy không tày học bạn! cảm ơn các bạn nhiều!

ngoquanghai91
ngoquanghai91
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp 4
Nam
Tổng số bài gửi109
EQ4
Birthday18/09/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Sat Apr 16, 2011 1:48 pm

đọc được dòng tâm sự của T sao mà thấy vui ghê, giá như ai cũng chia sẽ tất tần tật thì lớp mình vui lắm đây, mà T cứ như bình thường đi, T mà im lắng thì lớp hết chủ đề để mà bàn tán liền
H like câu này của Nguyet cute nè "1. Làm cho nhiều người vui mà riêng mình buồn hay làm cho nhiều người buồn và riêng mình vui đều là ích kỷ. Hãy làm cho chúng ta đều vui!"

tructienpy
tructienpy
Thành viên cấp 6
Thành viên cấp 6
Nữ
Tổng số bài gửi201
EQ4
Birthday02/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Sat Apr 16, 2011 11:45 pm

nguyet_cute đã viết:
1. Làm cho nhiều người vui mà riêng mình buồn hay làm cho nhiều người buồn và riêng mình vui đều là ích kỷ. Hãy làm cho chúng ta đều vui!
2. Nếu như không thể giải quyết, cũng không thể chấp nhận những khó khăn. Hãy học cách phớt lờ. Dù đó không phải là cách tốt trong thời gian dài nhưng ít ra sẽ giúp mình bớt đau đầu khi phải giải quyết quá nhiều thứ cùng lúc.
3/ Nếu như mình đã tự gút thì mình cũng là người duy nhất có thể gỡ, có vẻ như rắc rối này liên quan đến quan niệm về đúng, sai, phải, trái. Cái này không ai giúp mình được cả. Nếu cả thế giới nói trái mà duy có mình nói phải thì nó vẫn cứ là phải. Thay vì cứ ngồi nghĩ đúng sai, hãy chọn cho mình một hướng và thực hiện, lúc đó, mình sẽ nhận ra đúng sai phải trái dễ hơn
4/ Chính bạn và tôi đang cột cuộc sống của cá nhân mình lại. Tôi đang cố gắng bước những bước cuối để thoát khỏi nó. Tôi làm được, bạn cũng sẽ làm được. Cố lên! Fight for the bad feeling!
Like mạnh lun scratch Mọi người thật tuyệt vời ^^!

oto
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2
Nam
Tổng số bài gửi39
EQ0
Birthday25/05/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Wed Apr 27, 2011 9:57 pm

co don cung lam ng ta lon hon

phiêubạt
phiêubạt
Thành viên mới
Thành viên mới
Tổng số bài gửi2
EQ0
Birthday20/06/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Wed Oct 26, 2011 11:09 pm

chuyện gì cũng có cách giải quyết của nó bạn ah. Tự tin lên và mạnh mẽ lên bạn nha

tune
tune
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3
Nam
Tổng số bài gửi60
EQ1
Birthday16/04/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-Mon Nov 07, 2011 10:36 am

Cuộc sống giống như một vở kịch mà trong đó chính bạn là đạo diễn, chính bạn là người chỉ đạo nghệ thuật cũng chính bạn là diễn viên trong vở kịch đó, khác chăng là người cố vấn cho vai diễn của bạn mà thôi.
Do vậy việc quyết định chọn lựa đều do bạn.

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...,-

Chưa bao giờ tôi thấy cô đơn đến thế...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài
Quyền của bạnBạn không có quyền trả lời bài viết
09DKB :: Góc tình cãm :: Góc chia sẻ tình cảm :: Cuộc sống, Tình yêu-
Design by Krish
Sử dụng mã nguồn Phpbb phiên bản 2.0
Copyright ©2008 - 2010

Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất